Đạo gia Khí công

Tìm kiếm chi tiết  

Tác giả Chủ đề: Nhật Ký Châu Thiên Nghịch Chuyển  (Đã xem 230480 lần)

huyenquangtu

• Quản trị cao cấp
  • Đã thoát ra Đã thoát ra
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nhật Ký Châu Thiên Nghịch Chuyển
« vào: 31 Tháng Bảy, 2006, 11:01:11 AM »

Sư huynh lập riêng topic này để mọi người ghi lại những chiêm nghiệm (tâm linh, sức khoẻ..)trong quá trình tu tập CTNC làm kinh nghiệm cho những người đến sau, topic này chỉ ghi nhận những thành quả đã đạt được, mọi thắc mắc tu tập thì mọi người hãy đưa qua hành lang Châu Thiên Nghịch Chuyển.
Bạn chưa đăng nhập

langtu

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1 vào: 31 Tháng Bảy, 2006, 14:47:08 PM »

Gần đây, thi thoảng mỗi khi ngọa thiền buổi trưa langtu  thấy có những chất lỏng màu vàng đóng thành từng cục chuyển động, thi thoảng thì nhìn thấy khuôn mặt của mình. Hôm kia langtu thấy mình mắt bên phải thôi, có những cục chất lỏng màu trắng chuyển động,  zoom nó vào nhìn cho rõ hơn nhưng tác dụng ngược lại, cái phần lỏng lỏng đấy biến mất và thay vào đó là con ngươi phải rồi đến mắt phaỉ rồi 1 nửa mặt phải  và biến mất. Langtu võ đoán caí chất lỏng lâu nay mình nhìn thấy chính là dịch mắt (tế bào que hình que, hình nón gì đấy). Cũng gần đây nhiều khi ngọa thiền 1 lúc là não lại biến thành cái máy giặt lồng ngang( cửa lồng là 1 trong 2 bên thái dương), thường thì nó xoáy 1 lúc và vắt ra âm khí. Xong khi nó xoáy 1 lúc thì trán, ấn đường, sơn căn vướng vướng rồi âm khí thoái xuống, luỡi tự động dính lên, nuớc miếng chảy ra, miệng sủi bọt.  Có chút thành tựu chia sẻ với anh e, mọi người đã gặp thì đừng sợ hãi nhé.
Bạn chưa đăng nhập

huyenquangtu

• Quản trị cao cấp
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào: 31 Tháng Bảy, 2006, 15:16:22 PM »

langtu thấy cửa lồng là 2 thái dương là đúng, thực chất 2 thái dương là 2 cung nằm trong cửu cung.
Bạn chưa đăng nhập

heart_of_sword

• Thành viên
  • mộc
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào: 31 Tháng Bảy, 2006, 16:16:39 PM »

KT tập CTNC tính ra cũng được 4 tháng rồi. Chiêm nghiệm về tâm linh thì không có, nhưng sức khoẻ rất tốt.
Ngoài 2 thái dương, kiếm tâm thấy có thêm các đường thông vào bên trong não bộ là: ấn đường, chỗ lồi sau gáy (ngọc chẩm), đỉnh đầu (bách hội).
Bây giờ kt có thói quen là thiền một lúc (khoảng 10-20 phút) trước khi tập CTNC.
Bạn chưa đăng nhập
Om mani padme hum - Liên Châu

langtu

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào: 31 Tháng Bảy, 2006, 20:13:12 PM »

Cái cách của KT nghe hấp dẫn đấy. Để tối nay a thử xem sao
Bạn chưa đăng nhập

TienKyAnh

• Khách vãng lai
« Trả lời #5 vào: 31 Tháng Bảy, 2006, 21:31:33 PM »

Dạo này có thêm nhiều người bị ung thư quá, toàn người khoẻ bị, già có, trẻ có. Người yếu thì lại sống dai để chịu các thứ viêm nhiễm.
Thỉnh thoảng mình lại nghe thấy thông tin một người quen từ xưa trong các môn đã mất. Thần thông thì có, sức khoẻ thì không.

Có anh em thanh niên nào khao khát trạng thái vô bệnh không?
Bạn chưa đăng nhập

langtu

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào: 31 Tháng Bảy, 2006, 23:32:34 PM »

E băn khoăn 1 điều, ko biết những người quen hồi xưa của a TKA có phải là những người ăn bùa, nhờ tha lực----> bị gắn phụ thể ko ạ???
Bạn chưa đăng nhập

heart_of_sword

• Thành viên
  • mộc
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào: 01 Tháng Tám, 2006, 09:28:15 AM »

Trích dẫn của: "TienKyAnh"
 Dạo này có thêm nhiều người bị ung thư quá, toàn người khoẻ bị, già có, trẻ có. Người yếu thì lại sống dai để chịu các thứ viêm nhiễm.
Thỉnh thoảng mình lại nghe thấy thông tin một người quen từ xưa trong các môn đã mất. Thần thông thì có, sức khoẻ thì không.

Dạ có! Mọi người theo CTNC đều muốn mình khoẻ mạnh vô bệnh.
Chà, em nghĩ là mọi người nên kết hợp với hoạt động thể chất nữa  :D. Như tập TCQ chẳng hạn. :-D.
Có sư huynh nào tập Thái cực quyền không? Tập cùng em, em tập 1 mình hơi buồn thái quá ! hic hic  :x
Bạn chưa đăng nhập

something

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào: 01 Tháng Tám, 2006, 10:05:26 AM »

Smth đã tập CTNC được 40 ngày, nói chung tiến bộ khá nhanh, từ chỗ không biết tí gì về khí bây giờ đã cảm nhận được nó rất rõ ràng. Khi hít vào nhè nhẹ thì dọc xương sống thấy dòng khí chạy thẳng lên đỉnh đầu, hồi trước rất mát gần đây thì lại có cảm giác nóng nóng. Mấy hôm trước cứ thư giãn thì khí lạnh dồn xuống chân lạnh toát bây giờ thì hết rồi. Tuy nhiên có một điều hơi khó chịu là bây giờ phần đỉnh đầu trở về trước đến cánh mũi rất cứng lúc nào cũng ngây ngây như có lực gì chèn ép và ù tai cấp độ nhẹ (hiện tượng này đã có khoảng 1 tuần).
Còn vấn đề nhập định, có bác nào đã đạt được rồi thì bộc bạch cho anh em biết với xem cảm giác có giống nhau ko. Với Smth thì rất tuyệt vời, có lẽ từ thuở bé đến giờ mới có được, người mát rượi thanh thoát lạ thường hơn cả ngồi phòng lạnh mặc dù đang mùa hè nóng bức.
Theo Smth nghĩ mọi người không nên sốt ruột về chuyện nhập định, cái gì đến sẽ đến, vấn đề là phải thông mạch trước đã.

Kính chúc mọi người mọi điều tốt lành!

Smth.
Bạn chưa đăng nhập
Something looks better baby

heart_of_sword

• Thành viên
  • mộc
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào: 01 Tháng Tám, 2006, 10:18:54 AM »

Về nhập định em thấy không phải là mọi người không muốn nói mà là không nói được , rất khó để tả lại chính xác thế nào là nhập định.
Với lại tùy từng người mà định khác nhau, ngay cả 1 người tùy từng thời điểm cũng đã khác nhau rồi.
Theo em thì khi nào mọi người nhập định được thì khác biết thôi. Bây giờ mọi người có nói được ra cũng có giúp mình nhập định được đâu  :D.
Chúc anh tinh tiến!
Bạn chưa đăng nhập

xaydung5

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào: 01 Tháng Tám, 2006, 15:40:23 PM »

Trời ơi bác hỏi lạ vậy ai chẳng khao khát trạng thái vô bệnh. bác đã tìm ra cách nào chưa chỉ cho anh em với đi
Bạn chưa đăng nhập

TienKyAnh

• Khách vãng lai
« Trả lời #11 vào: 01 Tháng Tám, 2006, 19:09:54 PM »

Trích dẫn của: "langtu"
  E băn khoăn 1 điều, ko biết những người quen hồi xưa của a TKA có phải là những người ăn bùa, nhờ tha lực----> bị gắn phụ thể ko ạ???

Ở các môn đều có người bị hết em ạ. Ung thư là bệnh thời đại mà. Có bùa hoặc có tha lực hay không thì vẫn bị như người thường.

Xaydung : mình đang cầu thai tức. 
Bạn chưa đăng nhập

survivor

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào: 01 Tháng Tám, 2006, 23:02:40 PM »

Có bùa hoặc có tha lực hay không thì vẫn bị như người thường.

Anh ơi, nhưng mà người ta hình như có thể dùng tha lực hoặc bùa chú chữa bệnh ung thư hay sao ý, bị thì vẫn bị nhưng mà chữa vẫn được đúng ko ạ, tùy vào công lực của mình thôi?????
Nhiều người bị ung thư mà tự khỏi được mà, với cả ko biết đúng hay sai nhưng hình như anh đức minh bên tửvilyso dùng âm binh chữa được cho 1 cháu gái ung thư vòm họng..........
Bạn chưa đăng nhập
Tâm Bồ đề siêu việt!
Tâm Bồ đề tôn quý!
Chưa sinh liền sẽ sinh,
Sinh rồi không thoái chuyển.
Tăng trưởng ngày tăng trưởng
Tinh tiến hằng tinh tiến

vivi_vuvu80

• Khách vãng lai
« Trả lời #13 vào: 02 Tháng Tám, 2006, 12:02:03 PM »

Trích dẫn của: "something"
Smth đã tập CTNC được 40 ngày, nói chung tiến bộ khá nhanh, từ chỗ không biết tí gì về khí bây giờ đã cảm nhận được nó rất rõ ràng. Khi hít vào nhè nhẹ thì dọc xương sống thấy dòng khí chạy thẳng lên đỉnh đầu, hồi trước rất mát gần đây thì lại có cảm giác nóng nóng. Mấy hôm trước cứ thư giãn thì khí lạnh dồn xuống chân lạnh toát bây giờ thì hết rồi. Tuy nhiên có một điều hơi khó chịu là bây giờ phần đỉnh đầu trở về trước đến cánh mũi rất cứng lúc nào cũng ngây ngây như có lực gì chèn ép và ù tai cấp độ nhẹ (hiện tượng này đã có khoảng 1 tuần).
Còn vấn đề nhập định, có bác nào đã đạt được rồi thì bộc bạch cho anh em biết với xem cảm giác có giống nhau ko. Với Smth thì rất tuyệt vời, có lẽ từ thuở bé đến giờ mới có được, người mát rượi thanh thoát lạ thường hơn cả ngồi phòng lạnh mặc dù đang mùa hè nóng bức.
Theo Smth nghĩ mọi người không nên sốt ruột về chuyện nhập định, cái gì đến sẽ đến, vấn đề là phải thông mạch trước đã.

Kính chúc mọi người mọi điều tốt lành!

Smth.

Bản thân mình cũng có những chứng nghiệm như của bạn Something a. Bắt đầu có cảm giác về khí, tuy chỉ mơ hồ. Về khoản ù tai và đỉnh đầu như có ai cầm tóc nâng lên nhè nhẹ thì mình y hệt cậu luôn, hiện mình vẫn đang trong trạng thái này. Khi nhập định thì mình hơi khác cậu một chút đó là: sau khi làm xong 9 hiệp CTNC mình lau mồ hôi và ngồi thiền, mình theo dõi hơi thở khoảng 10 phút thì tự nhiên cảm thấy hai hàm răng cắn chặt vào nhau, tri giác như mờ đi, chẳng còn để ý đến cái gì, có thể nói biết mà không biết, không biết mà biết vậy. Cảm giác nhập định cũng giống cậu, thân thể sảng khoái một cách lạ kỳ, mình nhập định được khoảng 30 phút rồi  8)  Viết ra đây mong các sư huynh sư đệ có kinh nghiệm hơn chỉ giáo.
Bạn chưa đăng nhập

phicanh

• Khách vãng lai
« Trả lời #14 vào: 04 Tháng Tám, 2006, 09:14:55 AM »

Trường hợp mà anh DUCMINH bên TVLS chữa được là mệnh còn mà thôi.Anh ducminh là người chỉ hiểu một bề ,không hề biết gì về tiên thiên hay phần dương.

Muốn hoàn toàn vô bệnh thì trừ tu mệnh ra không còn cách nào cả.Chỉ có khí tiên thiên mới thật sự chữa được mọi bệnh tật.Ngoài cách thu TTK ra thì còn có phái tu luyện công pháp cắt đứt sự lậu tiết tiên thiên khí ra ngoài (sách ghi ).Bệnh tật cùng những khó khăn cuộc sống đều là từ bản mệnh xấu mà ra thôi.

Chúc mọi người vui vẻ
Bạn chưa đăng nhập