Đạo gia Khí công

Tìm kiếm chi tiết  

Tác giả Chủ đề: Giới thiệu, làm quen, giao lưu, chát chít, kể chuyện vui  (Đã xem 155769 lần)

thanh_cars

• Thành viên
  • Đã thoát ra Đã thoát ra
  • gắng sống vui vẻ
    • Xem hồ sơ cá nhân
Giới thiệu, làm quen, giao lưu, chát chít, kể chuyện vui
« vào: 10 Tháng Mười Một, 2006, 16:19:54 PM »

Các anh chị em trong DGKC vào đây chát chít làm quen nhé. Ai muốn giới thiệu về mình? Ai muốn hỏi gì thì hỏi. Ai có chuyện vui sưu tầm được thì kể, có chuyện không vui thì cũng xả ở đây luôn đi, ai có kinh nghiệm gì hay trong cuộc sống thích chia sẻ thì chia sẻ cho mọi người luôn...
 Hi vọng qua topic này mọi người sẽ hiểu về nhau nhiều hơn, DGKC vốn vui vẻ càng vui vẻ hơn, vốn đoàn kết lại càng đoàn kết hơn.  :-o  :-o  :-o
Bạn chưa đăng nhập
Cố gắng thông mạch đi nhé.

thanh_cars

• Thành viên
  • gắng sống vui vẻ
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1 vào: 10 Tháng Mười Một, 2006, 16:43:20 PM »

Có lẽ người nhiệt tình online trên DGKC nhất trong thời gian gần đây là vivi_vuvu80, tên thật là DŨng. Khi Thành cars hỏi tại sao lại lấy nick là vivi_vivu80 thì được nghe giải thích là khu nhà vivu rất bẩn (khu Xuân La-Xuân Đỉnh nổi tiếng là đất trồng hoa đào và hồng xiêm mà chẳng hỉu sao lại bẩn nữa? ), ruồi muỗi nhiều vô kể, suốt ngày kêu vi vu (vì ruồi muỗi loại to nên mới kêu vi vu, trong khi ruồi muỗi nơi khác chỉ vo ve thôi!). Dũng rất yêu ruồi muỗi, thường cho chúng ăn và khi ngủ cũng cho chúng ngủ cùng. Sống và gắn bó với tiếng vivu của ruồi muỗi từ nhỏ nên giờ lấy nick là vivi_vuvu. Sinh năm 1980 nên gắn luôn thêm cái đuôi 80, thành ra là vivi_vuvu80.
 Vivi_vuvu80 học Tài chính ra, giờ đang làm cho một công ty XNK tại phố Giảng Võ. Công ty Vivi_vuvu chuyên xuất nhập khẩu vàng ròng và cám chăn nuôi.
 Ngày mai anh em gặp nhau chính là để tổ chức sinh nhật muộn cho Vivi_vuvu. :D
Bạn chưa đăng nhập

vivi_vuvu80

• Khách vãng lai
« Trả lời #2 vào: 10 Tháng Mười Một, 2006, 17:26:30 PM »

Khà khà, cảm ơn thanhcars đã cho vivu xin một bản "Điếu Văn" vô cùng ấn tượng. Gì chứ ruồi muỗi đối với mình thì là chiến hữu từ lâu rồi. Chỗ mình có những cánh đồng trồng đào Nhật Tân nổi tiếng, đào ở đó rất đẹp. Để có những vườn đào bao la bát ngát đẹp mê hồn như thế thì nông dân ở đây rất chịu khó sử dụng... phân đủ các loại: xanh, bắc, tươi để tưới bón, chăm sóc cho đào. Chẳng còn bao lâu nữa là Tết, nếu ai đi qua Xuân La bây giờ thì sẽ thấy những chòm, những đống, những ụ... lố nhố khắp cánh đồng. Đừng tưởng nhầm là đống rơm hay trận địa, trận giả gì nhé, đó là những nơi... tập kết phân để bón cho Đào đấy.

Hôm nào gió thổi xuôi thì còn đỡ, lỡ mà nó thổi ngược từ cánh đồng vào khu dân cư thì thôi rồi: ruồi muỗi cứ là bay rợp trời, chỉ có những người ... mù xúc giác thì mới nuốt nổi cơm, ai mà xúc giác tốt thì chỉ có mà cho ra hết cả mật xanh lẫn mật vàng.  Ở đây lâu đâm ra quen, giờ gặp ai vivu cũng ngửi thấy cái mùi đặc trưng ấy. Chả thế mà hôm nọ đi uống trà với các anh em khác, mình ngồi gần Thanhcars, thấy toàn mùi ... khó ngửi, tưởng cậu ấy... bĩnh ra quần nên nhắc khéo, hoá ra lại ko phải. Thế mới khổ chứ ! Đây là 2 câu thơ mà các ông chồng tại Xuân La làm tặng các bà vợ vĩ đại suốt ngày chổng mông trên ruộng Đào:

Vợ người da trắng tóc nâu
Vợ tôi từ gót đến đầu ... toàn phân

Nghe thanhcars nói là sắp tới thanhcars sẽ chuyển về sống ở đường Nguyễn Hoàng Tôn, gần chỗ mình. Địa điểm ấy lại sát sàn sạt mấy cái vườn Đào. Mình vui lắm, thế là có người đồng cam công khổ rồi.

:wel

Bạn chưa đăng nhập

AOF

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào: 10 Tháng Mười Một, 2006, 19:57:32 PM »

Xuất nhập khẩu vàng ròng và cám chăn nuôi,hình như 2 cái này ko liên quan tới nhau thì phải :-?
Bạn chưa đăng nhập

Muoi_mot

• Khách vãng lai
« Trả lời #4 vào: 10 Tháng Mười Một, 2006, 22:06:51 PM »

Khiếp hãi... hóa ra đó là sự tích của cái nick vivi_vuvu. Thế mà cứ tưởng là ngày xưa chăn trâu, ham thả  sáo  diều :-(

Trích dẫn
Ở đây lâu đâm ra quen, giờ gặp ai vivu cũng ngửi thấy cái mùi đặc trưng ấy. Chả thế mà hôm nọ đi uống trà với các anh em khác, mình ngồi gần Thanhcars, thấy toàn mùi ... khó ngửi, tưởng cậu ấy... bĩnh ra quần nên nhắc khéo, hoá ra lại ko phải. Thế mới khổ chứ !

Thật thế à...
Bạn chưa đăng nhập

Muoi_mot

• Khách vãng lai
« Trả lời #5 vào: 11 Tháng Mười Một, 2006, 09:53:43 AM »

Nhân ngày 11/11, gửi tặng mọi người bài hát này

http://www.youtube.com/watch?v=4epqBN3yWZI
« Sửa lần cuối: 13 Tháng Chín, 2007, 12:16:19 PM gửi bởi Muoi_mot »
Bạn chưa đăng nhập

dqson

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào: 11 Tháng Mười Một, 2006, 12:56:04 PM »

Trích dẫn của: "AOF"
Xuất nhập khẩu vàng ròng và cám chăn nuôi,hình như 2 cái này ko liên quan tới nhau thì phải :-?

cái này là chiến lược đa dạng hóa kinh doanh, tránh rủi ro (nhỡ 1 cái đói vẫn còn cơm ăn) đó AOF, bái phục, bái phục  :roll:
Bạn chưa đăng nhập

dqson

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào: 11 Tháng Mười Một, 2006, 12:58:16 PM »

Trích dẫn của: "thanh_cars"
Ngày mai anh em gặp nhau chính là để tổ chức sinh nhật muộn cho Vivi_vuvu. :D

còn cái này hình như là kỉ niệm ngày đầy tháng chứ không phải sinh nhật muộn  :roll:
Bạn chưa đăng nhập

thanh_cars

• Thành viên
  • gắng sống vui vẻ
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào: 12 Tháng Mười Một, 2006, 10:06:18 AM »

Trích dẫn của: "AOF"

Em thắc mắc rất hay, cái này đích thị huynh vivu nói :"Công ty tớ XNK đủ thứ thượng vàng hạ cám ". Khà khà khà, phải thế không vivu?????????/ :lol:

@dqson: Mr Sơn thỉng thoảng sưu tập được chuyện vui thì post lên cho mọi người xem nhá.
Bạn chưa đăng nhập

thanh_cars

• Thành viên
  • gắng sống vui vẻ
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào: 12 Tháng Mười Một, 2006, 10:15:19 AM »

1 x 9 + 2 = 11
12 x 9 + 3 = 111
123 x 9 + 4 = 1111
1234 x 9 + 5 = 11111
12345 x 9 + 6 = 111111
123456 x 9 + 7 = 1111111
1234567 x 9 + 8 = 11111111
12345678 x 9 + 9 = 111111111
123456789 x 9 +10= 1111111111
Bác 11 có chữ ký toàn số với má không à. Liên quan đến số 11 của bác còn có mấy phép toán đẹp mắt như thế này nữa này :
11x11 =121
111x111=12321
1111x1111=1234321
11111x11111=123454321
111111x111111=12345654321
............................................
Bạn chưa đăng nhập

thanh_cars

• Thành viên
  • gắng sống vui vẻ
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào: 12 Tháng Mười Một, 2006, 10:25:59 AM »

Trích dẫn của: "vivi_vuvu80"
Chả thế mà hôm nọ đi uống trà với các anh em khác, mình ngồi gần Thanhcars, thấy toàn mùi ... khó ngửi, tưởng cậu ấy... bĩnh ra quần nên nhắc khéo, hoá ra lại ko phải.

Viết sai tùm lum thế hả vivu, tui sửa lại ngay không mọi người lại bảo ông là tui:
"Chả thế mà hôm nọ đi uống trà với các anh em khác, mình ngồi gần Thanhcars, thấy mình toàn mùi ... khó ngửi, cậu ấy tưởng mình bĩnh ra quần nên nhắc khéo, hoá ra lại ko phải".

Trích dẫn của: "vivi_vuvu80"

Nghe thanhcars nói là sắp tới thanhcars sẽ chuyển về sống ở đường Nguyễn Hoàng Tôn, gần chỗ mình. Địa điểm ấy lại sát sàn sạt mấy cái vườn Đào. Mình vui lắm, thế là có người đồng cam công khổ rồi.

:wel

Tôi về đó tôi sẽ có biện pháp với những kẻ chuyên sản xuất phân một cách vô tội vạ (any time & any where) như ông. :-?
Bạn chưa đăng nhập

Muoi_mot

• Khách vãng lai
« Trả lời #11 vào: 12 Tháng Mười Một, 2006, 19:27:29 PM »

11x11 =121
111x111=12321
1111x1111=1234321
11111x11111=123454321

Very great & fantastic, thank_cars ạ !

Hôm vừa rồi vướng SN và 1 việc khác nên ko có điều kiện offline với mọi người. Xem Vivi_vuvu & thanh_cars đối thoại với nhau mà ôm bụng  :lol:
Ai là mới là người "khó ngửi" thì hôm nào gặp mặt là sẽ biết.  :ba8
Bạn chưa đăng nhập

vivi_vuvu80

• Khách vãng lai
« Trả lời #12 vào: 12 Tháng Mười Một, 2006, 20:53:23 PM »

Báo cáo bác muoimot là tối qua vivu gặp thanhcars rồi. Quả là ... khó ngửi lắm. Xem ra khứu giác của mình vẫn hoạt động tốt.
@thanhcars: đừng buồn nhé, tứ hải giai huynh đệ, có bệnh thì phải chữa thôi. Anh em trên này ko ai cười thanhcars đâu khà khà !!!

:-D  :-D  :-D  
Bạn chưa đăng nhập

thanh_cars

• Thành viên
  • gắng sống vui vẻ
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào: 15 Tháng Mười Một, 2006, 09:23:11 AM »

Trích dẫn của: "Muoi_mot"

11x11 =121
111x111=12321
1111x1111=1234321
11111x11111=123454321

Very great & fantastic, thank_cars ạ !

Hôm vừa rồi vướng SN và 1 việc khác nên ko có điều kiện offline với mọi người. Xem Vivi_vuvu & thanh_cars đối thoại với nhau mà ôm bụng  :lol:
Ai là mới là người "khó ngửi" thì hôm nào gặp mặt là sẽ biết.  :ba8

Thế vì sao bác lại lấy nick là 11? Có phải bác là con thứ 11 trong gia đình không ạ, hay là bác mơ sau này sẽ lấy 11 người vợ hở bác?
Bạn chưa đăng nhập

thanh_cars

• Thành viên
  • gắng sống vui vẻ
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào: 15 Tháng Mười Một, 2006, 09:41:54 AM »

Thành cars vừa đổi chữ ký mới. Nghe hơi to tát, nhưng phàm là 1 người Việt nam, một đại diện của thế hệ trẻ Việt Nam thì ít nhiều chúng ta đều tâm niệm phải làm gì đó thật có ý nghĩa, cho bản thân, cho những người xung quanh và lớn hơn là cho Tổ quốc mình.
  Chúng ta vừa vào WTO, thời cơ nhiều và thách thức cũng nhiều. Các chàng trai trẻ trong đạo gia cố gắng đi học Ngoại ngữ thật giỏi nhá. Thời cơ của chúng ta đã đến rồi. Khà khà khà :D
Bạn chưa đăng nhập