Đạo gia Khí công

Tìm kiếm chi tiết  

Tác giả Chủ đề: Hành lang Châu Thiên Nghịch Chuyển  (Đã xem 165179 lần)

heart_of_sword

• Thành viên
  • Đã thoát ra Đã thoát ra
  • mộc
    • Xem hồ sơ cá nhân
Hành lang Châu Thiên Nghịch Chuyển
« Trả lời #30 vào: 19 Tháng Tư, 2006, 17:19:39 PM »

Mấy hôm nay em tập, hiện tượng thay đổi liên tục, hôm kia thì thấy sau lưng có ống  dẫn khí rất to chảy liên tục từ dưới lên trên. Hôm qua, lúc 10h tối trở đi , thấy điện chạy râm ram kèm theo khí chạy từ dưới lên trên mặc dù không tập CTNC lúc đó.
"NC là bài tập phụ trợ không bắt buộc tập thường xuyên, có thể tập khi nào thấy người có vẻ sắp bệnh như trúng gió, sổ mũi, thời thiết thay đổi thì có tác dụng đẩy lui bệnh rất nhanh. "
Thank đại sư huynh!  :D 

Đại sư huynh cho em hỏi: Công pháp của chúng ta luyện tinh hóa khí, luyện khí hóa thần. Vậy nếu là con gái thì luyện cái gì để hóa khí bây giờ  :o 
Bạn chưa đăng nhập
Om mani padme hum - Liên Châu

AOF

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào: 19 Tháng Tư, 2006, 23:09:09 PM »

Sư huynh cho em hỏi con gái tuổi khoảng 16,17 thì có tập được không ạ,vì em nghe một số anh nói rằng tập dễ bị nghịch khí,anh lại nói tập thì tốt.
Bạn chưa đăng nhập

nguyenminh_1

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào: 22 Tháng Tư, 2006, 09:20:05 AM »

Em có vấn đề này băn khoăn xin sư huynh huyenquangtu chỉ giáo.Hiện nay em đã tập Pháp luân Nghich chuyển được hơn 10 ngày rồi , nói chung kết quả rất tốt,cơ th ể thoải mái và có sức lực .Hiện nay em có  kế hoạch sinh con, vậy em có cần dừng tập trong giai đoạn chuẩn bị sinh con không hay là vẫn tập Châu Thiên nghịch chuyển bình thường mà không có ảnh hưởng gì bất lợi cho việc sinh con?Em muốn sinh con khoẻ mạnh, thông minh thì nên làm những gì ?Nếu có thể được xin sư huynh giảng giải cho em và những anh em nào sắp có con được rõ .Xin cám ơn sư huynh và chúc sư huynh thân tâm an lạc ,vạn sự  như ý ! 
Bạn chưa đăng nhập

phicanh

• Khách vãng lai
« Trả lời #33 vào: 22 Tháng Tư, 2006, 11:31:51 AM »

Phất thủ pháp là rất tốt nếu tập đúng .Còn về ông Trần Đại Sỹ thì xin lỗi cho mình nói thẳng ......ông này chả biết gì   :P  Ông này đưa ra bản dịch cân kinh (dịch cân tẩy tủy kinh thì đúng hơn) rồi tùy tiện cho đấy là dịch cân kinh lại nói DCK ko phải do ĐMST làm ra,nói nhiều câu ko hay ...... còn nhiều lắm nhưng thôi thế là đủ  :-?

Xin quote lại câu hỏi của anh nguyenminh với sư huynh ,vì có 2 bài chen vào sợ làm mất chú ý bài của anh  :shock:

Trích dẫn của: "nguyenminh_1"
Em có vấn đề này băn khoăn xin sư huynh huyenquangtu chỉ giáo.Hiện nay em đã tập Pháp luân Nghich chuyển được hơn 10 ngày rồi , nói chung kết quả rất tốt,cơ th ể thoải mái và có sức lực .Hiện nay em có  kế hoạch sinh con, vậy em có cần dừng tập trong giai đoạn chuẩn bị sinh con không hay là vẫn tập Châu Thiên nghịch chuyển bình thường mà không có ảnh hưởng gì bất lợi cho việc sinh con?Em muốn sinh con khoẻ mạnh, thông minh thì nên làm những gì ?Nếu có thể được xin sư huynh giảng giải cho em và những anh em nào sắp có con được rõ .Xin cám ơn sư huynh và chúc sư huynh thân tâm an lạc ,vạn sự  như ý !
Bạn chưa đăng nhập

huyenquangtu

• Quản trị cao cấp
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #34 vào: 24 Tháng Tư, 2006, 09:34:15 AM »

Tập CTNC sẽ sinh ra con cái khoẻ mạnh do nó được thừa hưởng những yếu tố di truyền tốt từ cha mẹ, khi cơ thể bạn có hệ thống kinh mạch khai thông tốt thì đứa trẻ sinh ra cũng có cơ thể như vậy, khi tinh khí của bạn được tích luỹ tốt trong thời gian thụ thai thì đứa trẻ sẽ bẩm thụ khí tiên thiên mạnh, việc này giống như chúng ta mồi lửa vậy, vật liệu khác nhau thì chất lượng có được lửa cũng khác nhau.Đừng sợ luyện CTNC làm khí chạy lên não sẽ thiếu khí tiên thiên cho đứa trẻ , không bao giờ có chuyện đó, vì bạn chỉ làm nhiệm vụ mồi lửa thôi, hễ tinh đầy thì khí sẽ đủ. Do đó, chỉ cần giữ vững tinh khí thì mức độ mồi lửa sẽ tốt.
Bạn chưa đăng nhập

nguyenminh_1

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào: 24 Tháng Tư, 2006, 10:43:02 AM »

Cám ơn đai sư huynh đã giảng giải rõ ràng cho em hiểu.
Em tập PLNC thấy kết thấy trong người thấy thoải mái ,làm việc hăng hái nhưng chẳng thấy có ấn chứng gì như các sư huynh TienKyAnh,muoimot,Longman… nói cả.Tấp xong 9 hiệp thấy ra nhiều mồ hôi , sống lưng hơi mát lành lạnh một tí(cảm giác không thật rõ rệt).Sau đó ngồi thiền mà theo em hiểu em mới chỉ ngồi tĩnh tâm thôi,chưa đạt được trạng thái ý thức lịm đi .Ngoài ra không có cảm giác, ấn chứng gì khác thường cả.Ngồi thiền không định được ,thỉnh thoảng tưởng được 30 phút rồi nhưng xem đồng hồ mới biết chỉ được 15 phút …Nhưng nếu lúc đó em nằm nghiêng xuống , nhắm mắt thả lóng thì rất dễ rơi vào trạng thái lịm đi như kiểu ngủ 1 giấc ngắn . Được 1 tý ý thức trở lại nghĩ là mình vừa bị ngủ quên 1 ,2 phút nhưng nhìn đồng hồ thì đã được 10,15 phút rồi.Trạng thái em ngủ quên thế có phải là trạng thái ngồi thiền định em cần đạt được không ?Sau giấc ngủ ngắn đó em thấy đầu óc minh mẫn, cơ thể như được nạp lại năng lượng .Em tập như thế có bị sai lạc gì không ? Ở đây các bạn nào tập có tình trạng giống mình , chúng ta cùng bàn bạc trao đổi nhé ! 
Bạn chưa đăng nhập

huyenquangtu

• Quản trị cao cấp
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #36 vào: 24 Tháng Tư, 2006, 14:06:20 PM »

…Nhưng nếu lúc đó em nằm nghiêng xuống , nhắm mắt thả lóng thì rất dễ rơi vào trạng thái lịm đi như kiểu ngủ 1 giấc ngắn . Được 1 tý ý thức trở lại nghĩ là mình vừa bị ngủ quên 1 ,2 phút nhưng nhìn đồng hồ thì đã được 10,15 phút rồi.Trạng thái em ngủ quên thế có phải là trạng thái ngồi thiền định em cần đạt được không ?Sau giấc ngủ ngắn đó em thấy đầu óc minh mẫn, cơ thể như được nạp lại năng lượng .Em tập như thế có bị sai lạc gì không ? Ở đây các bạn nào tập có tình trạng giống mình , chúng ta cùng bàn bạc trao đổi nhé ! 

Hiện tượng thấy lịm đi một giấc ngắn trong khi ngủ là hiện tượng tiêu biểu của tiến dương hoả , cơ thể được nạp năng lượng tối đa, thường là cảm giác lịm đi một lúc rồi bỗng thấy bị 'hẫng' một cái và chợt tỉnh, khi 'hẫng' chính là lúc dương khí đã tiến vào nê hoàn xong. Duy trì được trạng thái này thì sẽ chắc chắn thu hoạch được kết quả khả quan trong tu luyện.
Bạn chưa đăng nhập

Wudang

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #37 vào: 24 Tháng Tư, 2006, 15:08:17 PM »

Mấy bữa nay em tâp Ngoại châu thiên thấy cảm giác rất la.Lúc đầu mới tập thấy khí nóng từ bụng phát lên nhưng tập thêm mấy lần nữa thì toàn thân lại cảm thấy lạnh ( nổi cả da gà lên luôn). Không biết thế là tập đúng hay sai
Bạn chưa đăng nhập

congphu

• Khách vãng lai
« Trả lời #38 vào: 24 Tháng Tư, 2006, 22:19:18 PM »

Sư Huynh ơi ,đệ để ý cứ mổi lần tập thì bụng đệ cứ sôi rột rột ,vậy có sao không Sư huynh ,mặc dầu đệ không để bụng đói có khi đệ có cảm giác có sự chuyển động của ruột nửa nhất là lúc đệ hơi để tâm tới Đan diền :? 
Bạn chưa đăng nhập

lanpurge

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #39 vào: 25 Tháng Tư, 2006, 10:10:46 AM »

mấy bác cho pu hoi chút ,

pu ngồi phòng máy lạnh là pu bị lạnh à,  rờ tay chân lạnh toát à ! còn mấy người bạn cùng phòng thì nóng à ! nói chung họ bình thường ! pu bị sao á ????? :-(
Bạn chưa đăng nhập

Laido

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #40 vào: 25 Tháng Tư, 2006, 12:00:14 PM »

Trích dẫn của: "lanpurge"
mấy bác cho pu hoi chút ,

pu ngồi phòng máy lạnh là pu bị lạnh à,  rờ tay chân lạnh toát à ! còn mấy người bạn cùng phòng thì nóng à ! nói chung họ bình thường ! pu bị sao á ????? :-(

Hình như đây là Hàn khí. Có phải Pu còn có lúc cảm thấy buốt buốt không?
Tập một thơi gian sẽ hết vì đang trong giai đoạn thải trược khí ra ngoài 
Bạn chưa đăng nhập
Tu đời, tu đạo, tu nhân cách
Luyện tính, luyện mệnh, luyện khí thần

lanpurge

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #41 vào: 25 Tháng Tư, 2006, 14:31:33 PM »

ko có buốt buốt Laido à !     :-(
Bạn chưa đăng nhập

phicanh

• Khách vãng lai
« Trả lời #42 vào: 25 Tháng Tư, 2006, 15:37:22 PM »

em cũng có 1 thời gian (4 hôm) có 1 trường khí alnhj bao quanh ,tay chân sờ vào lạnh ngắt cả ngày luôn chứ chả cần ngồi máy lạnh gì........ bác đừng sợ :lol:
Bạn chưa đăng nhập

thangkhohocvo

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #43 vào: 25 Tháng Tư, 2006, 18:50:00 PM »

Gửi đại sư huynh, em nghe sư huynh nói về cái chuyện lịm đi một chút thì em nhớ đến chuyện lúc em đang thiền định em bị lịm đi, người từ từ ngả dần về phía sau rồi bỗng nhiên cảm giác "hẫng" một cái. Nhưng thời gian lịm đi đó rất ngắn, từ lúc bắt đầu ngả mình về phía sau cho đến khi giật mình tỉnh lại chỉ trong tích tắc.Sợ là mình ngủ quên nên dừng lại. Mỗi lần thiền định em cũng cảm thấy buồn ngủ cho dù lúc trước khi tập rất tỉnh táo.
  Thưa sư huynh tại sao em lại thấy lần CTNC hiệu quả nhất của em là lần đầu tiên , ngay từ lần đầu là đã muốn nhập định rồi, còn mấy lần sau thì không còn hiệu quả như lần đầu nữa.
 Sư huynh có nói về Tí Ngọ công, thế công phu của chúng ta muốn mau tiến bộ có cần phải thực hiện vào 2 giờ Tí Ngọ không hả sư huynh?
 Sư huynh có nói sau khi tập thì ngủ luôn cho nội khí tự vận hành, mồ hôi của em ra nhiều quá, em muốn tắm rửa lại cho sạch sẽ rồi mới ngủ được không hả sư huynh?
Trích dẫn
thường là cảm giác lịm đi một lúc rồi bỗng thấy bị 'hẫng' một cái và chợt tỉnh, khi 'hẫng' chính là lúc dương khí đã tiến vào nê hoàn xong

Bạn chưa đăng nhập
Võ công chuyên luyện kể từ đây
Quyết lòng ko bỏ chỉ một ngày

huyenquangtu

• Quản trị cao cấp
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #44 vào: 25 Tháng Tư, 2006, 19:19:07 PM »

Tôi đã có sửa đổi lại trong phần công pháp về vấn đề công phu tí ngọ đối với người tập trước và sau 3 tháng.
Sau khi tập thì nằm ngủ luôn, lợi dụng được trạng thái này để vận hành khí. Nếu ra nhiều mồ hôi thì dùng khăn khô lau mình.
Bạn chưa đăng nhập