Đạo gia Khí công

Tìm kiếm chi tiết  

Tác giả Chủ đề: Bộ sao có duyên chơi với bạn bè đồng tu, được học hỏi ở cao nhân đắc đạo, tiên  (Đã xem 2401 lần)

phicanh

• Khách vãng lai

Hôm qua tối về tự nhiên mò mò đọc tử vi, thấy có luận về 2 bộ sao thiên quan thiên phúc và ân quang thiên quý cư cung nô bộc thì:

Có Duyên chơi được với bạn bè tốt hoặc các bạn đồng tu, hoặc các tiên nhân (không phải mấy ông tiên đánh cờ hay nhậu nhẹt đâu nhé), hoặc được cơ hội học hỏi các bậc chân tu đắc đạo...

Anh em ngó xem có sao nào thủ nô hay không, phicanh có hẳn bộ quang quý nằm đó hehe ;D
Bạn chưa đăng nhập

Tieu_Le_Huyet

• Thành viên
  • Đã thoát ra Đã thoát ra
  • ĐAU...muốn khóc...
    • Xem hồ sơ cá nhân

Anh ơi em chả biết xem thế nào,hôm trước em nhớ nhầm ngày giờ vẫn thấy tiếc  ;D ;D ;D
Anh xem giúp em với  ạ  :D
Hình như e có mỗi sao thiên phúc  ;D
Bạn chưa đăng nhập
“Ngang tàng tấm thân sáu thước, lung lạc tam thiên giới. Người ta gọi là túi da thối, ta gọi là cái túi thơm. Người si mê muốn vứt nó đi, mà vượt ra ngoài trời đất. Bậc thượng sĩ viên thông, thì tự do và tự tại!”

phicanh

• Khách vãng lai

Xem tử vi cứ anh vivu và mấy anh laido và doanhoang.

Anh thấy chú có thien phúc cư nô. Thiên quý ở đối cung nhưng dính triệt, nhưng chắc nó vẫn có tác dụng với nhau.
Bạn chưa đăng nhập

ngang_dọc

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân

Nô bộc của em có thiên quan thiên đức.
Bạn chưa đăng nhập

Aficio

• Thành viên
  • carpe diem
    • Xem hồ sơ cá nhân

Em có mỗi Thiên Quan
Bạn chưa đăng nhập
Sinh như trước sam,
Tử như thoát khố.
Tự cổ cập kim,
Cánh vô dị lộ.

venusdhh

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân

Em sử dụng trình tử vi của tuvilyso.net và có kết quả sau:
Kim (+)   NÔ-BỘC / 52    Thân
Tiểu-Hao
Thiên-Thương
Long-Trì
Quan-Phù
LN Van-Tinh

Xem ra cung nô bộc của em xấu tệ. Với lại kiến thứ tử vi không có nên chỉ có thể đọc theo những gì trong trình tử vi lý số đó thôi. Mà bác nào cho em hỏi cái LN Van-Tinh là sao gì vậy.
Bạn chưa đăng nhập

ngang_dọc

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân

Cung nô em có cà đào hoa và hồng loan, mệnh là liêm trinh cũng là sao đào hoa thì như thế nào nhỉ ?
Bạn chưa đăng nhập

trungTDT

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân

Những việc này cũng nên xem cung phúc nữa, vì mình nghĩ nếu vô phước có gặp được các vị đó có thể chẳng những k0 thâu nạp, thu lượm được gì.. lỡ mà chọc giận nội hộ pháp có khi lại ô hô ai tai í chứ !
Bạn chưa đăng nhập

Tieu_Le_Huyet

• Thành viên
  • ĐAU...muốn khóc...
    • Xem hồ sơ cá nhân

Mầy mò mấy hôm thấy cung phu thê của mình toàn sao xấu hix  :'( :'( :'(.Bảo sao giờ vẫn chưa có ngy T_T
Bạn chưa đăng nhập
“Ngang tàng tấm thân sáu thước, lung lạc tam thiên giới. Người ta gọi là túi da thối, ta gọi là cái túi thơm. Người si mê muốn vứt nó đi, mà vượt ra ngoài trời đất. Bậc thượng sĩ viên thông, thì tự do và tự tại!”

ngang_dọc

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân

Cung thê mình cũng có tang môn còn có thêm thiên mã, lực sĩ ,đà la và cô thần nữa. Đọc sách thỳ bảo là kén chọn vợ, cưới chạy tang, vợ chết sớm  :'(. Nhưng còn phải dựa vào mệnh nữa chứ không phải hoàn toàn.  :P
Bạn chưa đăng nhập

phicanh

• Khách vãng lai

Lá số xấu quá chắc đi tu phật. Chứ  tu đạo gia chắc lá số ko đến nỗi nào đâu. Xưa nay bi quan yếm thế thì rời lục thân vào chùa ở, còn hỗn tục hòa quang thì lại là hàng khác.
Bạn chưa đăng nhập

satthu

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân

Bữa nay lên mạng thấy có tra cung phi theo bát trạch tam nguyên gì đó, hình như là cung mệnh xem như là tiên thiên, còn hậu thiên là cung phi
Mình sinh năm Nhâm Tuất =>Mệnh là Thủy=>Khảm (tiên thiên)
                                     =>Cung Phi      =>Ly       (hậu thiên)
  Tập CTNC là dùng tiên thiên bồi đắp hậu thiên => thủ khảm điền ly => Nhâm tuất là thích hợp nhất để tu tiên  ;D ;D
Bạn chưa đăng nhập

f2ndlife

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân

Hôm qua tối về tự nhiên mò mò đọc tử vi, thấy có luận về 2 bộ sao thiên quan thiên phúc và ân quang thiên quý cư cung nô bộc thì:

Có Duyên chơi được với bạn bè tốt hoặc các bạn đồng tu, hoặc các tiên nhân (không phải mấy ông tiên đánh cờ hay nhậu nhẹt đâu nhé), hoặc được cơ hội học hỏi các bậc chân tu đắc đạo...

Anh em ngó xem có sao nào thủ nô hay không, phicanh có hẳn bộ quang quý nằm đó hehe ;D
Thổ(+)   NÔ-BỘC / 56    Tuất
LIÊM <-Hỏa-mđ>
PHỦ <-Thổ-vđ>
Thiên-Quan
Quan-Phủ
                                  Đà-La   
Thiên-Thương
Thái-Tuế
Hoa-Cái
Địa-Võng
                         Mộ
Cái của em nó thế này, thế là có thiên quan hả anh.
Bạn chưa đăng nhập

bachtuyet

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân

Các anh chị có sách nói về cách xem các bộ sao không, em cũng xin được lá số, mà em search trên mạng thì biết được ít thôi, vì mạng ktx yếu lắm, em muốn xin bộ sách để khi nào có thời gian thì đọc lúc offline, chứ đọc online thì phải qua trường bất tiện lắm ạ ! phần nữa là có sách vở dạy thì em sẽ đọc kỹ để hiểu sâu hơn ah ! em cám ơn các anh chị đã quan tâm bài viết của em ạ ! em xin chúc mọi ngày 1 ngày vui và tu tập tinh tấn ạ !
Bạn chưa đăng nhập

taoteching

• Thành viên
    • Xem hồ sơ cá nhân

ha ha, chứ cảnh có nhậu ko ? tần suất bao nhiêu một tuần,ha ha
Bạn chưa đăng nhập